อุปกรณ์มีดังนี้
หม้อต้มน้ำ และ แก้ว สองอย่างพอ
เริ่มจากต้มน้ำให้เดือด จากนั้นเทลงแก้ว จะเป็นแก้วพลาสติกก็ได้ จากนั้นก็สูดเอาไอน้ำที่กำลังระเหยอยู่ แต่ต้องระวังนะครับเพราะอาจเกิดอันตรายจากความร้อนของไอน้ำได้ครับ ต้องค่อยๆสูดนะคร้บ สูดไปเรื่อยๆ พอไอหมด ก็เทน้ำที่ร้อนใส่แก้วใหม่ สูดไปจนกว่าจะหายแสบ แต่คงไม่ถึง 3 แก้วครับอาการจะดีขึ้น หายใจก็จะโล่งจมูกขึ้น หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างครับ
"รักษาด้วยไอน้ำ"
เคล็ดลับจาก นาย สมเกียรติ วงษ์พันตรี https://www.gotoknow.org/posts/63806
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi1M6LhDFp-aXGELASuKfo_9ZxlWEIWB34pB7DDmFeAiAik_gGJp1XeDkt5q3GtiarMBTHnGeJpux7toXk2Dp8KREmTvsgs6MqZVy37QwELTFKD6XzIffvkd7bapMmQ1XUdZaEUKtOhJ-I/s640/1418707050-1-o.jpg)
0 ความคิดเห็น